- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
- รายละเอียดข่าว
![](/assets/portals/1/images/Banner/bg-banner_readnews.jpg)
สศท.3 เข้าร่วมพิธี “วันที่ระลึกการตั้งเมืองอุดรธานี ปีที่ 130”
![](/assets/portals/1/fileups/publiczone/files/zone3/09.jpg)
วันที่ 18 มกราคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 และเจ้าหน้าที่ส่วนสารสนเทศการเกษตร เข้าร่วมพิธี “วันที่ระลึกการตั้งเมืองอุดรธานี ปีที่ 130” ณ บริเวณอนุสาวรีย์พลตรีพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมหลวงประจักษ์ศิลปาคม ต.หมากแข้ง อ.เมืองอุดรธานี จ.อุดรธานี เพื่อน้อมรำลึกสำนึกในพระกรุณาธิคุณ และพระเกียรติคุณ พลตรีพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมหลวงประจักษ์ศิลปาคม “ผู้ก่อตั้งเมืองอุดรธานี” ซึ่งนับปีปัจจุบัน เป็นปีที่ 130 ของการก่อตั้งเมืองอุดรธานี โดยมี นายพลากร สุวรรณรัตน์ องคมนตรี เป็นประธานในพิธี และว่าที่ร้อยตรีสุระศักดิ์ บุญชาญ สหกรณ์จังหวัดอุดรธานี เป็นผู้นำในการวางพานพุ่มดอกไม้สดในนามหมวดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในจังหวัดอุดรธานี